Mammoth Cave National Park, Kentucky

Labyrinth mai Girma

Kuyi tafiya cikin wuraren tsararrakin Kentucky kuma ku iya fara mamaki inda filin wasa na kasa ya fara. Amma kana buƙatar kallon ƙasa zuwa labyrinth na katako wanda ke kewaye da Mammoth Cave National Park.

Tare da fiye da kilomita 365 na kogo guda biyar da aka riga an tsara, ana ganin ba shi da tabbacin cewa ana iya gano sabon kogi da bincike. Kamar yadda tsarin duniyar mafi tsawo a duniya, wannan filin yana da yawa don bawa baƙi.

Gudun motsi ne ainihin hikes a cikin ƙasa, nunawa da fadada dutse mai siffar ƙasa 200 zuwa 300 feet a kasa da surface.

Yana iya zama tsoratar da wasu don yin duhu, wasu lokuta suna sakawa a cikin rami a cikin rami. Duk da haka, binciken kogon, ko kuma "spelunking," a Mammoth Cave National Park na jan hankalin mutane fiye da 500,000, da mata, da yara a kowace shekara. Yana da wani shahararrun wuraren shakatawa na kasa da ke nuna ainihin abin da aka yi duniyar mu.

Tarihi

Bincike ya jagoranci mutane na farko, 'yan ƙasar Amirkan, zuwa Mammoth Cave kimanin shekaru 4,000 da suka wuce. An samo wasu alamu na tsufa, tufafi, da takalma, suna ba da alamomi ga baya. Yammacin Turai sun zo kogon a ƙarshen 1790, kuma suna jagorancin jagorancin yawon bude ido tun daga lokacin.

An kafa Mammoth Cave a matsayin filin shakatawa a ranar 1 ga Yuli, 1941. Cibiyar Kimiyya da Al'adu ta Majalisar Dinkin Duniya (UNESCO) ta gane shi a matsayin Tarihin Duniya a ranar 27 ga Oktoba, 1981, kuma an sanya shi a matsayin Tarihin Duniya na Duniya a Satumba. 26, 1990.

Lokacin da za a ziyarci

Idan aka la'akari da mafi yawan abubuwan jan hankali ne a ƙasa, baƙi za su iya shirya tafiya a kowane wata. Kwararrun sukan kawo mafi yawan mutane kuma, sabili da haka, suna da mafi yawan ziyartar zaɓuɓɓuka.

Samun A can

Jirgin jiragen saman mafi dacewa suna cikin Nashville, TN da Louisville, KY. Kuma Mammoth Cave yana kusa da daidai tsakanin garuruwan biyu.

Idan kuna tafiya daga kudanci, ku fita daga filin Park City kuma ku yi tafiya zuwa arewa maso yammacin Ky. 255. Daga arewa, ku fita zuwa Cave City kuma ku kai arewa maso yammacin Ky. 70 zuwa wurin shakatawa.

Kudin / Izini

Babu wani ƙofar shiga ga Mammoth Cave National Park. Duk da haka, ana buƙatar kudade don wasu tafiye-tafiye da kuma zango. Lissafi za su biya kimanin $ 15 a kowane mutum, kuma zango yana da kimanin $ 20 a kowace shafin. Za a iya samo farashi don ƙayyadadden wuraren tafiye-tafiye da kuma sansanin sansanin a kan tashar yanar gizo na Mammoth Cave da shafin yanar gizon.

Manyan Manyan

Akwai hanyoyi masu zuwa don zaɓin daga kuma ana buƙatar adreshin gaba. Bincika abin da yawon shakatawa ke yi tare da damun lokaci kuma ku tuna da abin da za ku iya rike da jiki. Ana yin haske a nan a nan biyu don nuna maka kuma nuna wasu daga cikin abubuwan da aka sani.

Tarihin Tarihi

Za ku fara wannan yawon shakatawa yana tafiya zuwa cikin Tarihin Tarihi wanda mawallafiya suka gano a farkon shekarun 1790 da Indiyawan dubban shekaru kafin.

Tafiya tare da Broadway , hanyar da take biye da kasa wanda ke kaiwa wani wuri mai suna Methodist Church , inda za'a iya gudanar da ayyuka a cikin 1800s. Daga baya, za ku zo wurin Amphitheater na Booth, wanda yake tunawa da ziyarar da Edwin Booth ya yi.

Bincika Ƙananan Ramin, wanda ya sauke zurfin mita 105. A kan hanyar da kuka dawo zuwa ƙofar, za ku shiga ta cikin matsala ta Fat Man , hanyar da ake amfani da shi ta hanyar tsabtacewa da kuma gogewa daga wasu tsararraki. Bayan wannan, za ku zo cikin babban ɗakin shakatawa, wanda shine babban ɗakin da za ku iya tashi tsaye. Ku ci gaba da ganin Mammoth Dome, wanda ya kai mita 192 daga bene har zuwa rufi kuma ya zubar da ruwa ta hanyar nutsewa. A ƙarshe, duba Rufin Karnak- wani gungu na ginshiƙan farar ƙasa.

Grand Avenue Tour

Wannan yawon shakatawa ya cika sosai a lokacin bazara kuma yana da awa 4.5. Ya fara ne da motar motar zuwa cikin Carmichael Entrance, wani matashi mai zurfi / matakan da ke dauke da baƙi zuwa Cleaveland Avenue- wani ɗaki mai tsawo wanda wani kogi ya kwashe. Walls yana haskakawa da gypsum, wanda ba shi da tabbacin kamar yadda ya ɗauki shekaru dubu don ɗaya daga cikin cubic inch ya samar.

Kimanin kilomita ne gaba, ɗakin Snowball , inda yawon shakatawa zai dakatar da abincin rana.

Wani kogin ruwa, Boone Avenue , yana daukan baƙi 300 feet a ƙasa zuwa hanyoyin da wasu lokuta haka ƙananan za ka iya taba duk ganuwar a yanzu. Gudun yawon shakatawa ya ƙare a Frozen Niagara , babban kullun dutse, ciki har da shimmering stalactites da stalagmites.

Don ƙarin zaɓuɓɓukan yawon shakatawa, duba shafin yanar gizon dandalin Mammoth Cave.

Sama da ƙasa

Idan kasa ba kasafin ku ba ne, Mammoth Cave National Park kuma yana ba da wasu abubuwan da ke sama da ƙasa. Ga ɗan gajeren jerin abubuwa don ganin:

Big Woods: Tashin daji na Old Kentucky

Green River Bluffs Dubi: Kwarewa game da Green River Valley

Sloan's Crossing Pond: Duba kulluka masu sutura a wannan damuwa a cikin sandstone

River Styx Spring: Ruwa na Mammoth Cave ya fito kuma ya kwarara zuwa cikin Green River

Kyau mai kyau Springs: An kafa shi a 1842 a kusa da Maple Spring Group Campground

Gida

Akwai dakunan sansanin guda uku a cikin wurin shakatawa, duk da iyakoki 14. Gidan hedkwatar ya bude watan Maris zuwa Nuwamba kuma ya hada da alfarwa da RV. Ƙungiyar Gidan Maple Spring Group kuma yana buɗe Maris ta Nuwamba kuma yana samar da shafuka masu tarin yawa. Houchins Ferry yana buɗewa a kowace shekara da farko, ya fara aiki.

Har ila yau located a cikin wurin shakatawa ne Mammoth Cave Hotel wanda ya samar da 92 raka'a da kuma gidaje.

Bayanan Kira

PO Box 7, Kogin Mamm, KY, 42259

Waya: 270-758-2180