Ta yaya za a kiyaye lafiya a lokacin girgizar kasa

Kasance lafiya idan Girgizar Tashin Kashe A lokacin Gudun Hijira

Ba wanda yake so ya yi tunani game da bala'i a lokacin hutu. Abin takaici, masana kimiyyar ilimin lissafi ba za su iya hango hasashe ba. Your kawai kare da girgizar asa ne preparedness.

Idan kuna tafiya zuwa ƙasa mai girgizar kasa, ya kamata ku kirkiro tsarin shiri na gaggawa. Har ila yau kuna bukatar sanin abin da za ku yi idan girgizar ƙasa ta yi nasara yayin tafiyarku.

Girgizar Kasa

Kafin ka bar gida, gano ko makomarka tana da babban haɗari na hadari.

Cibiyar Nazarin Muhallin Amurka ta bayar da bayanan girgizar kasa ta kasa da ta jihar. Girgizar girgizar asa na kowa a sassa daban daban na duniya, musamman a ƙasashen Pacific Rim kamar kasashe na Japan, China, Indonesia, Chile da kuma yammacin Amurka da ke yammacin duniya sun kasance a Turai a cikin Rumun Rum, Indiya da ƙasashen tsibirin Pacific. Idan tafiyarku ya kai ku zuwa ƙasa mai tasowa inda ba za'a gina gine-gine da tsaro ba a hankali, shiri na gaba yana da mahimmanci biyu.

Duk da irin makomar ku, akwai wasu matakai da za ku iya ɗaukar don kasancewa a shirye don girgizar ƙasa.

A lokacin girgizar kasa

Idan kun kasance a ciki:

Idan kun kasance waje

Idan Kana Gudun

Bayan Girgizar Kasa

Sources:

FEMA Girke-tsaren Tattalin Bayanan Girgizar Kasa

Shirye-shiryen Harkokin Kasuwanci na USGS

Ƙungiyar Harkokin Kasuwanci ta Gundumar Wakilin Kasuwanci na Washington