Musayar Louvre a Paris: Jagora Mai Kyau ga Baƙi

Ɗaya daga cikin manyan ɗakunan kyan gani na Globe

Yayinda gidajen kayan gargajiya ke tafiya, Louvre ba shi da kome kawai. Maganar "gidan kayan gargajiya" na iya kasancewa mara isa: abubuwan da aka tattara suna da yawa, daban-daban, da kuma ban mamaki cewa baƙi suna iya ɗaukar nauyin yin amfani da masarufi na al'ada da al'adu.

A cikin Palais du Louvre (Louvre Palace) , tsohuwar zama na Faransanci, Louvre ya fito ne a karni na 12 a matsayinsu na ƙaƙƙarfan birni, ya kasance mai sauƙi a matsayin matsayi na kayan gargajiya na jama'a a lokacin juyin juya halin Faransa a ƙarshen karni na 18.

Tun daga wannan lokacin, ya zama tarihin gidan kayan gargajiya da aka fi sani da duniya, da kuma alamar tamkar harshen Faransanci a cikin zane-zane.

Sakamakon manyan hukumomi guda takwas da suka hada da ayyukan fasahar fasaha 35,000 daga zamani zuwa zamani na zamani, ɗakin ajiyar kayan gidan kayan tarihi ya hada da manyan mashahuran Turai kamar su Da Vinci, Delacroix, Vermeer, da Rubens, da kuma Greco-Roman, Masar, da kuma hotunan musulunci. Sauye-shirye na wucin gadi na yau da kullum yana nuna sauƙaƙan wasu masu fasaha ko ƙungiyoyi, kuma kusan kusan kullun.

Karanta abin da ya shafi: Dubi farkon zamani da mashahuriyar ra'ayoyin a kusa da Musée d'Orsay

Location da Bayanin hulda:

Gaba ɗaya (mutane ba tare da tikiti ba): Musée du Louvre, 1st arrondissement - Porte des Lions, Galerie du Carrousel, ko Ƙofofen shiga
Metro: Palais Royal-Musée du Louvre (Layin 1)
Buses: Lines 21, 24, 27, 39, 48, 68, 69, 72, 81, 95, da kuma Cibiyar Bugawa na Paris Open ta tsaya a gaban gilashin gilashi (babbar hanyar gidan kayan gargajiya).


Bayani a kan yanar gizo: Ziyarci gidan yanar gizon Louvre

Sights da kuma abubuwan shakatawa A kusa:

Harshen Kifi:

Open Alhamis, Asabar, Lahadi, da Litinin, 9 am-6 am; Laraba da Jumma'a 9 am - 10 na yamma Admission kyauta ne ga kowa a ranar Lahadi na kowane wata.

Gidan kayan gargajiya yana rufe Talata da kuma kwanakin nan masu zuwa:

Don ƙarin cikakken bayani game da bude lokuta don abubuwan da ke faruwa a yanzu a Louvre, tuntuɓi wannan shafin.

Admission / Tickets:

Don cikakkun bayanai game da kudin shigarwa zuwa ga Louvre Museum, tuntuɓi wannan shafin a shafin yanar gizon Musee du Louvre.

Tashar Gida ta Paris ta haɗa da shiga cikin Louvre. (Saya Dama a Rail Turai)

Louvre Museum Tours:

Tawon bude ido na Louvre suna samuwa ga mutane da kungiyoyi kuma zasu iya ziyarci ɗakin karatun kayan tarihi ba tare da damu ba. Nemi ƙarin bayani game da gidan kayan gargajiya na Louvre a wannan shafin.

Gano, Ayyuka da abubuwan da ke faruwa a Louvre:

Wadannan jagororin zasu taimake ka ka yi amfani da ɗakunan tarihin gidan kayan gidan Louvre da kuma nuna su kuma za su zabi game da abin da kake so ka gani a gaban ziyararka ta gaba:

Bayani da Ayyuka don Masu Tafiya Tare da Ƙarƙashin Ƙasa

Ana gane cewa Louvre yana da cikakkun damar isa ga baƙi da nakasa. Masu ziyara tare da kekunan karusai suna da damar shiga babbar tashar gidan kayan gargajiya a kan dala kuma basu jira a layi ba.

Za'a kuma iya hayar kujerun kyauta kyauta a ɗakin labarun gidan kayan gargajiya (ana buƙatar katin ƙwaƙwalwar ajiya a matsayin ajiya). Masu ziyara tare da karnan jagorancin, zane-zane, da sauran kayan aiki suna da cikakken damar yin amfani da tarin.

Abokan Tafiya da Shawarar Gabatarwa:

Karanta Jagoranmu kan yadda BA ziyarci Louvre ba ka gano yadda zaka guje wa ƙonawa da kuma yin yawancin ziyararka. Yana da sauƙin yin yawa da jin dadin. Karanta shawara na kwarewa game da ɗaukar ɗakunan kayan gidan kayan gargajiya a cikin dadi mai kyau da kuma dadi, da kuma karin bayani. Kadan gaske zai iya zama mafi!

Hotuna na Louvre:

Don ƙarin bayani game da wasu kayan aikin kayan gidan kayan gargajiya da kuma cikakkun bayanai, ko kuma don wasu alamu na zane-zane, duba Dubi Hotuna na Louvre .

Ƙara Ƙarin Game da Tarihin Gidan Gida:

Yi nazarin wannan shafin don ganin zurfin kyan gani a tarihin Louvre Museum mai arziki da rikice-rikice .

Baron da Abincin Abinci:

Gidan kayan gargajiya yana da gidajen cin abinci iri iri da kayan cin abinci da ƙari a cikin gidan cafeteria: