Ajiyewa ko Sanya Saukakawa Daga Gudun Hijira

Yin ɗaukar kayan tunawa tare da kai a lokacin tafiyarka da kuma sakawa a cikin akwati na iya zama mummunan, amma zai zama mafi kyau zaɓi fiye da aikawa gida. A nan akwai wasu dalilai da za a yi la'akari da lokacin da za ku yanke shawara ko ku ajiye filin kwalliya don kyauta da kuma tunawa ko kuma a tura su gida.

Rubutun da darajar tunawa

Idan ka sayi abu maras kyau ko abubuwa masu daraja kamar kayan gilashin kayan ado, kayan ado ko kayan aiki lokacin tafiyarka, zaka buƙaci duba yadda zaka iya samun su gida.

Idan kayan tunawarku ba su da yawa don dacewa, an sanya su a cikin kayan kwalliyarku, wannan shine mai yiwuwa mafi kyawun mafi kyawun kuɗi. Idan abubuwa masu girma sun fi girma, za ku buƙaci yanke shawara ko zai kasance mafi aminci don aika musu gida ko ajiye su a cikin jakarku.

Kudin

Samun jakar banza ga kayan kyauta ba zai iya zama mai araha ba. Yau, kamfanonin jiragen sama da yawa suna cajin kowanne kaya ko jakar jaka, kuma magungunan jiragen ruwa da masu gudanar da yawon shakatawa suna iyakance yawan jaka da za ku iya kawowa. Bincika kamfanin jirgin sama, tashar jiragen ruwa ko gidan yanar gizon yawon shakatawa don gano ko wane tsarin kayan aiki ya shafi aikinka na musamman. Kashe na, biyan kuɗin bincike don nau'o'in abubuwan tunawa da kuka shirya saya. Bugu da ƙari ga ofisoshin gida, kuna iya ɗaukar kamfanoni masu zaman kansu, kamar DHL, FedEx, UPS ko Airborne Express. A wasu ƙasashe, kamfanoni masu zaman kansu suna ba da sabis na abin dogara da ma'aikatan Turanci; Kofin Spain ya zama misali na irin wannan kamfani.

Tabbatar duba kundin tsarinku kuma ku ƙayyade ko za ku sami lokacin kyauta da sufuri don zuwa gidan waya ko ofishin sufuri a yayin tafiya.

Bukatun da ake bukata

Manufofin sufuri suna bambanta daga ƙasa zuwa ƙasa. A Amurka, ana buƙatar kwalaye da aka yi amfani da su don buƙatar sakonni kawai tare da tefiti mai dacewa, amma baza ku iya aikawa cikin kaya da aka yi amfani da su a baya ba don ku riƙe giya mai inganci sai kun rufe duk abubuwan da suka shafi abubuwan sha.

A Indiya, dole ne a kunshi abubuwa a cikin zane. Sauran ƙasashe suna buƙatar a kunshe dukkan kunshe a takarda launin ruwan kasa. Kuna iya kawo kayayyaki masu dacewa tare da ku, kunshe a cikin jakarku, don kuɗi kudi; ƙila za ku sami damar samun ofisoshin sufurin jiragen ruwa wanda zai iya sayar muku da wadancan kayayyaki har ma da kunshin kunshin yadda ya dace.

Idan kun shirya kawo kayan kuɗinku tare da ku, har yanzu kuna iya buƙatar kayan haɓakawa, irin su kumbura kunsa, jaka na ɗora kai don abubuwa na ruwa ko ma akwatin. Gilashin da aka ajiye da kuma sanya su a kasa na akwati. Ku zo da nau'i na kayan aikin kaya na jaka da amfani da su da tufafi don kunsa abubuwa masu banƙyama.

Dogaro da haraji

Hanyoyi da haraji na haraji sun bambanta daga ƙasa zuwa ƙasa. Idan kun shirya sayan wasu kaya masu tsada ko yawan katunan kuɗi mai yawa, kuna iya fahimtar ku da kyautar kyauta ta kyauta da takardun aiki kafin ku bar gida. Idan ka aika gidanka na asusun ajiyarka, za ka iya zama abin dogaro ga nauyin haraji da haraji a kan sababbin kayayyaki, kuma ƙididdiga na sirri na iya zama daban-daban ga kayan aikawasiku da abubuwa masu ɗaukar kayan aiki.

Dokokin Gida

Idan kayi tsammani za ku iya buƙatar gidanku na asusunku maimakon ajiye su a cikin akwati, ku ɗauki lokaci don nazarin ka'idodin tashar sufurin ku a ƙasarku.

Binciki yadda za a kunshe kunshin ku kuma danna ku kuma duba komai daban-daban na sufuri na kasa da kasa. Kila ma so ka koyi wasu ƙamus na mail a cikin harshe na gida domin ka iya tambaya ga siffofin da ayyuka da za ka buƙaci.

Tabbatar da sabis na gidan waya / kamfanin kamfanoni

Yayin da kuke yin bincikenku na farko, duba duk wani bayani game da sabis na gidan waya da kamfanoni masu zaman kansu a cikin asusunku. Abin baƙin ciki, ba duk jerin sakonni ba ne nagartacce, kuma, a wasu ƙasashe, abubuwa masu mahimmanci da aka aika ta hanyar wasikar ba sa ba wa masu karɓa da aka yi musu ba. A wannan yanayin, zaka iya zama mafi alhẽri ta amfani da kamfanonin sufuri masu zaman kansu, kamar DHL, ko ɗaukar ɗakunan ajiyar ku a cikin akwati. Binciken tafiye-tafiye da kuma takardun jagorancin tafiya sukan ƙunshi bayanai game da lokutan bayarwa da kuma yiwuwar sata a cikin wani sakonnin gidan waya na musamman.

Zaɓin hanyar hanyar izinin da ke kula da kunshin ku kuma yana samar da lambar ƙira ta musamman a wasu lokuta - amma ba koyaushe - kiyaye kunshinku ba.

Layin Ƙasa

Babu buƙatarwa ko hanyar sufuri ba shi da kuskure. Kuna iya yanke shawara ku ajiye kayan tunawarku tare da ku, kawai don sace su daga kayarku ko jaka a filin jirgin sama. Ko kuma, za ka iya yanke shawarar aikawa da su, sa'annan ka fahimci cewa kunshinku ya fadi daga wani doki mai yatsa kuma an hallaka shi. Kuna iya guje wa matsalolin da yawa ta hanyar tunanin batun rikodi da-mail kafin kafin kwanan ku. Shirya gaba da yin bincike zai taimake ka ka sami hanya mafi kyau don samun gidan kyauta naka.