Ku riƙe Amsoshi na Gidan Tsaro Duk da yake kuna Kan hanya

Rigakafin Rigakafin Turawa don Road Trippers

Yayin da kake shirye don tafiyarku na gaba, ɗauki mintoci kaɗan don duba shafukanmu don kiyaye kanka, motarka da dukiyoyinku mai lafiya.

Hanyar Tsaro Tafiya

Kulle Car

Wannan ya zama aiki na atomatik: Fita motarka, duba cewa kana da makullinku, kulle ƙofofi. Mutane ba kawai saka manta da kulle motocin su ba, amma kuma sun bar maɓalinsu a cikin ƙwaƙwalwa a kowace rana, tare da sakamakon da ake gani. Abu mafi mahimmanci zaka iya yi don hana ɓarayi daga sata motarka da dukiyarka shine kulle ƙofofi duk lokacin da ka fita daga motarka, koda kuna shirin komawa ciki cikin 30 seconds.

Park Smart

Kuna yiwuwa ba za kuyi tafiya a cikin duhu ba kadai, don me yasa za ku so ku yi komai a cikin duhu, wuri maras kyau? Park a ƙarƙashin haske kuma zaɓi fili inda wasu mutane zasu iya ganin motarka. Barayi ba sa son mutanen da ke kallon kowane motsi. Yi ƙoƙarinka don tabbatar da abin da zasu aikata.

Ci gaba da Maƙalai da masu caji daga wurin gani

Hanya mafi kyau don kiyaye dukiyar ku mai kyau shine barin su a gida. Tabbas, tabbas za ku so kyamara da wayarka ta hannu tare da ku a lokacin hutu, saboda haka kuna buƙatar ɗaukar matakai don kare su a kowace rana . Idan dole ne ka bar abubuwa masu daraja a cikin motarka, ajiye su daga gani, ko dai a cikin akwati ko (a mafi yawan yankunan) a cikin akwati. Wannan yana zuwa caja, igiyoyin wuta, kayan haɓaka da wasu kayan haɗi, ma. Wani ɓarawo da yake ganin wayarka ta wayar salula zai ɗauka cewa wayar tana cikin abin hawa.

Masu fashi suna iya kula da ku yayin da kuka shiga ko kuma ku fita motar ku.

Idan kana da kaya a cikin dakin fasinjojin motarka, ɓarawo zai iya ganin ka canza su a cikin akwati ka kuma yi daidai. Har ila yau an san ɓarayi sun bi abokin ciniki daga kantin kayan don mota don kama abubuwa da aka sayi kwanan nan. Kasance da hanzari yayin da kake tafiya da kulle ƙoyayen ku idan kun shiga motarku.

A cikin yankunan da aka sani don sata, ku saka kaya da sauran kayan kuɗi a cikin akwati ta kulle kafin ku fara motar. Saka katunan kuɗi, katunan bashi da kuɗi da takardun tafiye-tafiye a cikin belin kuɗi ko goge-fasfo kuma ku sa shi yadda ya kamata. Kada ku bar kudi ko takardun kuɗi a walat ɗinku ko jakarku idan kuna tafiya.

Tsaftace Wutar Gidanka

Idan ɓangaren GPS ɗinka ya ɗaga motarka ta hannu tare da nau'i mai kwalliya, zaka iya ganin alamar madauri a ciki na cikin iska ta yayin da kake saukar da GPS. Idan zaka iya ganin ta, ɓarawo zai iya, kuma wannan barawo zai iya ɗaukar cewa an ajiye ɗakin GPS a cikin motarka. Ɗauki wasu taga tsaftacewa ko saya kwalban mai tsaftacewa da takalma takarda. Yi amfani da su a kowace rana. A madadin, la'akari da saka ɗakin GPS naka a wani ɓangaren motarka.

Ɗauki Ƙidaya a Ƙananan Yankunan Sata

Kullun motarka ba koyaushe ne mai kariya don ajiyar dukiyarka ba. Yi wasu bincike a kan wannan batu kafin ka yi tafiya don kada ka sami kullun maras kyau a mafi munin lokacin. Idan ba za ku iya barin dukiya mai daraja a cikin akwati ba, kuyi shirin ɗaukar su tare da ku yayin da kuka gano.

Satar da aka sace da sutura

Ko da barayi na iya zama wanda ake iya gani. Sanin game da satar fasalin da kuma kayan da aka sace shi zai iya taimaka maka ka shirya a gaba kuma ka san abin da za ka yi idan ka ga wata lalata.

Ga wasu shahararren sata.

Flat Tire Scam

A cikin wannan zamba, ɓarayi suna sanya gilashi ko abubuwa masu ma'ana a wani tsinkayyi, to, ku bi ku kamar yadda taya ku ke yi kuma ku bar hanya. Ɗaya daga cikin labaran da ke ba da taimako don taimakawa, yayin da ɗayan ya kawar da dukiyoyin kuɗi daga gangar jikinku ko cikin cikin motar ku.

A wani ɓangare kuma, ɓarayi suna ɗauka suna da taya a kansu. Yayin da kake ƙoƙari ya taimake su, ɗaya daga cikin kayan aiki ya jagoranci motarka don sayen kaya, tsabar kudi da katunan bashi.

Sakamakon bala'in bala'i

Sakamakon bala'in hatsari ya yi aiki kamar labarun taya. Masu fashi suna motsa motarka tare da su ko suna tafiya a gabanka tare da mai sika, suna zargin ka buga su. A sakamakon rikicewa, ɓarawo ya rusa motarka.

Taimako / Taswirar hanya

Wannan nau'in ya hada da akalla 'yan fashi biyu. Ɗaya yana tambayar ka don wasu wurare ko taimako, sau da yawa tare da taswirar maras amfani kamar yadda ya dace.

Yayin da kake ƙoƙarin bayar da shawara, ɓarawo mai ɓoye ya ɗauka abubuwa daga motarka, ya ɗauki aljihunka , ko duka biyu.

Taswirar Gas Gas

Tabbatar kulle motarka a tashoshin gas. Yayin da kake famfo gas ɗinka ko biya don sayanka, ɓarawo zai iya buɗe tashar fasinjanka kuma ya shiga cikin kayanka, cire kudaden kuɗi, kaya, katunan bashi da takardun tafiya. Idan ka yi kuskuren barin barin makullinka a cikin motarka, ɓarawo zai iya ɗaukar abin hawa. Tip: Yi la'akari da haka a gida. Kasuwancin tashar Gas din na kowa a kusan kowace ƙasa.

Smash da Gashi

Ko da yake ba gaskiyar zamba ba ne, ana amfani da ƙuƙwalwar ƙirar-da-grab a ƙasashe da yawa. Masu tafiya ko masu hawan motsa jiki suna kewaye da motarka, suna da wuya a fitar da kai. Nan da nan, ɓarawo ya rushe motar mota kuma ya fara farawa da kaya, kyamarori da sauran abubuwa.

Wannan labari ya ɗauka ka kulle ƙofofin motarka lokacin da kake kullun. A lokuta da yawa, masu fasahar ƙirarru da ƙwaƙwalwa suna buɗe ƙofar ku a wani wuri kuma suna taimakawa kansu. Don hana wannan daga faruwa, kulle ƙofofi a duk lokacin da kuka shiga motarku kuma ku ajiye dukiyarku a cikin akwati ko sashin layi.

Layin Ƙasa

Idan ka ɗauki tsare-tsaren tsare-tsare na tafiya na musamman da kuma rufe ƙofar koginka, to, ba za ka iya samuwa da laifi ga masu aikata laifi ba suna nema da zarafi. Masu fashi sun kama wadanda ke fama da su kuma suna guje wa sata daga mutanen da suka shirya da kuma amincewa.