Mene ne Yarjejeniyar Tafiya ta Duniya, kuma Kana Bukatar Ɗaya?

Shin Kuna Bukatan Kwasar Kasuwanci ta Duniya?

Kayan Yarjejeniyar Kasuwanci (IDP) shi ne rubutun nau'i-nau'i na harshe wanda ya tabbatar da cewa kana da lasisi mai direba mai aiki. Yayinda wasu ƙasashe bazai iya yarda da lasisin direban ku ba, za su yarda da izinin kuɗin Amurka, Kanada ko Birtaniya idan kuna da takaddama na Yarjejeniya ta Duniya. Wasu ƙasashe, irin su Italiya, suna buƙatar ka ɗauki fassarar lasisi na lasisinka idan ka shirya yin hayan mota sai dai idan ka karɓi lasisi daga Ƙungiyar Tarayyar Turai.

Kayan Yarjejeniyar Kasuwanci na Duniya ya cika wannan buƙatar, ya kuɓutar da ku matsala da kuɗin kuɗin samun lasisin lasisin ku.

Game da wannan rubutun, kimanin kasashe 150 sun yarda da Yarjejeniyar Kasuwanci ta Duniya.

Ka'idojin Aikace-aikacen Kasuwanci na Amurka

A Amurka, zaka iya samo wani IDP a ofisoshin Ƙungiyar Haɗin Kai na Amurka (AAA) ko kuma ta gidan waya daga Ƙungiyar Ƙasa ta Ƙasar (wani ɓangare na Ƙarin Kasuwanci na Ƙasar Amirka ko AATA) ko AAA. Wadannan hukumomi ne kawai masu izini na IDP a Amurka, bisa ga Gwamnatin Amurka. Ba ku buƙatar (kuma bai kamata) ta hanyar ɓangare na uku don samun lambar IDP ba. Zaka iya amfani da kai tsaye zuwa AAA ko Ƙungiyar Ƙasa ta Ƙasar.

Shirin Kayan Kayan Kasuwancinku zai kai kimanin $ 20; kuna iya buƙatar biyan kuɗin kaya idan kuna aiki ta hanyar imel. Don amfani, kawai sauke samfurin aikace-aikacen daga AAA ko National Automobile Club / AATA kuma kammala shi.

Je zuwa mai daukar hoto, irin su gidan rediyon AAA, gidan rediyo na kantin magani, ko ɗakin hoto na kantin sayar da kantin, kuma sayan hotunan fasfo biyu. Kar ka ɗauki wadannan hotunan a gida ko cikin tsabar hoto, wanda za a ƙi. Sanya hotuna biyu a gefen baya. Yi samfurin hoto na lasisin lasisin direbobi na Amurka.

Aika da takardarku, hotuna, takarda lasisin direbobi da kuma kuɗi zuwa AAA ko Ƙungiyar Ƙasa ta Ƙasar, ko ziyarci ofishin AAA don aiwatar da aikace-aikacenku. Sabuwar IDP ɗinka zai kasance mai aiki har shekara guda daga ranar fitowa.

Kuna iya yin amfani da IDP har zuwa watanni shida kafin ranar tafiyarku. Idan an dakatar da lasisi ta direbanka ko sokewa, bazai yiwu ka nemi IDP ba.

Aiwatar da Yarjejeniyar Gudanar da Kasuwancin Kanada

'Yan ƙasa na Kanada na iya neman takardun izini na Kasuwanci a Ƙungiyar Ƙungiyar Ƙungiyar Como (CAA). Shirin aikace-aikacen yana da sauƙi. Kuna buƙatar samar da hotuna fasfo guda biyu da kwafin gaba da baya na lasisin direban ku. Kuna iya aikawa da aikace-aikacen ku da 25.00 (a cikin Kanada) kuɗin aiki ko kawo su a ofishin CAA.

Samun Yarjejeniyar Tafiya ta Duniya a Birtaniya

A cikin Ƙasar Ingila, za ku iya yin amfani da IDP a cikin mutum a wasu ofisoshin ofisoshin kuma a Ofishin Jakadancin Kamfanin Automobile. Hakanan zaka iya amfani da shi ta hanyar post zuwa AA. Kuna buƙatar bayar da hoto na fasfot tare da takardar shaidarka na ainihi a gefen baya, kwafin lasisin direban ku, takardar shaidar gwaji da kuma lasisi na lasisi, ko tabbatarwa na DVLA, kuma kwafin fasfo ɗin ku.

Kuna buƙatar samar da adreshin kanka, ambaliyar hatimi da kuma kammala takardun aikace-aikacen idan kuna neman lambar IDP ta hanyar aikawa. Lambar IDP ta ainihi ita ce 5.50 fam; aikawar sufurin kuɗi da kuma cajin tarwatsa daga fam guda 7 zuwa 26.

Dole ne ku yi amfani da IDP na Birtaniya a cikin watanni uku na kwanakin tafiya.

Idan kai Birtaniya ne ke tafiya a cikin Ƙungiyar Tarayyar Turai, ba ka buƙatar IDP.

Karanta Fine Print

Tabbatar karanta ƙididdiga mai kyau a kan takardar shaidar IDP, shafin yanar gizon sarrafawa da kuma shafukan yanar gizo na kamfanonin mota na haya ku shirya don amfani a lokacin tafiyarku domin ku san duk bukatun da kwanan wata da suka shafi halin ku. Yi nazari a hankali da jerin ƙasashen da suka yarda da Yarjejeniyar Kasuwanci ta Duniya. Karɓar yarda ya bambanta ta hanyar makiyaya da ta ƙasa ta jagorancin.

Bincika bukatun IDP ga dukkan kasashenku masu zuwa. Har ila yau, ya kamata ku binciki abubuwan IDP da ake bukata don ƙasashen da za ku iya fitar da su, ko da idan ba ku daina dakatar da waɗannan ƙasashe ba. Cars karya kuma matsalolin yanayi canza tsarin tafiya. Shirya gaba don yanayi mara damu.

Abu mafi mahimmanci, kar ka manta ya kawo lasisin direban ku tare da ku; IDP ba daidai ba ne ba tare da shi ba.