Tsayawa da Turanci Channel daga Continental Turai

Harshen Turanci, cewa yatsan da ke Atlantic Ocean da ke raba Birtaniya daga Arewacin Faransa, yana da kasa da 19 mai nisan kilomita tsakanin Dover da Calais - abin da mutanen garin suke kira hanyar wucewa mai sauri. Idan kana tafiya daga Continental Turai zuwa Birtaniya, yi tunanin sau biyu kafin saya tikitin jirgin sama. Wasu zaɓuɓɓukan tashoshi ta hanyar rami ko jirgin ruwa zasu iya sauri - kuma mai rahusa.

Masu tafiya suna da zabi mai kyau na zaɓen La Manche , kamar yadda aka sani a Faransa.

Dangane da yanayin tashi, karɓar jirgin sama mai sauri ko jirgin ruwa zai iya zama mafi sauƙi, karin saurin yanayi da kuma mafi dacewa fiye da yawo zuwa Birtaniya daga Faransa, Belgium, Northern Spain kuma tun daga shekarar 2018, Netherlands .

Ta hanyar Ramin Channel - Cunkoson Saurin

Akwai hanyoyi guda biyu don amfani da Ramin Channel, ɗaya daga cikin abubuwan al'ajabi na injiniya na karni na 20:

Kamfanoni na Ƙungiyar Cross Channel

Lokacin da Rinjin Channel ya kammala, kowa da kowa yana zaton zai zama ƙarshen ƙetare. Gaskiya ne cewa ta girgiza masana'antu da jiragen ruwa daga Birtaniya zuwa Boulogne a Faransa, a lokacin da aka yi amfani da shi, ya ƙare.

Amma har yanzu har yanzu jiragen ruwa sun fi dacewa da zafin zabi ga masu amfani da cyclists, masu tafiya, mutane da motoci masu yawa, mutane masu tafiya tare da dabbobi, da wadanda suke kama da ɗan gajeren tafiya kamar wata alama ce tsakanin ƙasashe.

Babu wani abu da yake kama da tafiya zuwa ƙananan launi mai launin bakin dutse na Ƙasar Ingila a Dover. Hanyar Dover zuwa Calais ita ce hanya mafi tsayi tsakanin Faransa da Ingila kuma yana kimanin minti 90. Kusa na gaba zuwa Dover zuwa Dunkirk, wanda ke wucewa biyu. A mafi yawan lokuttan da za a iya wucewa za ku iya ajiye littafi a gida kuma akwai jiragen ruwa na dare zuwa Normandy, Brittany da Spain. Wace hanyar da kake ɗauka za ta dogara ne akan abin da yake mafi amfani ga yanayin tashi naka: