Ziyarci La Fortaleza a Tsohon San Juan

La Fortaleza ba kawai ginin gwamna ba ne a yammacin kogin; Har ila yau, yana da mahimmanci. Farinta mai launin shuɗi da farar fata, da rufin tuddai, farar hula da kayan aiki na aikin ƙarfe suna tuna da alherin mulkin gine-gine na mulkin mallaka. Gidan gidan gwamna ne, kuma ya kasance tsawon karnuka - da kuma manyan kayan tarihi da kuma kayan zamani na gidan kayan gargajiya sun cancanci ziyara.

Tarihinta

La Fortaleza tana nufin "Ƙarƙashin Ƙarfafawa," kuma an ƙaddara shi ne irin wannan lokacin da aka gama shi a 1540 a matsayin wani ɓangare na kokarin ƙaura don kare garkuwar tsibirin.

Ba a yi haka ba, duk da haka, ya fadi zuwa Earl na Cumberland a shekara ta 1598 kuma zuwa Dokta Dutch Boudewyn Hendrick a 1625.

A shekara ta 1846, an gyara shi kuma ya tuba don yin amfani da cikakken lokaci a matsayin gidan gwamna. Ginin, wanda aka fi sani da El Palacio de Santa Catalina (Santa Catalina Palace), yana da ginin gwamnonin Gwamna na Puerto Rico.

Kada kuyi

Abin da na fi so a cikin fadar baki ɗaya ita ce agogon ƙaho wanda yake tsaye tare da ɗaya daga cikin hanyoyin. Kafin ya bar La Fortaleza, tsohon gwamnan lardin Spain na Puerto Rico ya tsaya a gabansa ya buge fuskarsa da takobinsa, ya tsaya a lokacin ƙarshe na mulkin Spain a sabuwar duniya.

Kada Ka manta game da Kirsimeti

Idan ka saya yara zuwa tsibirin don Kirsimeti, duba abin da ke dafa a La Fortaleza a kan 25th; Yaro zai iya fitowa tare da kyauta kyauta.

Ka'idojin

La Fortaleza yana kan titin Recinto Oeste a Old San Juan, kusa da San Juan Gate.

Ana buɗewa daga 9 zuwa 4 a ranakun mako, kuma ana gudanar da ziyartar tafiya a kowane mako-mako sai dai ranaku. Shigarwa zuwa shafin yana kyauta. Don ƙarin bayani, kira 787-721-7000 ext. 2211.