Rinjayar Watsa Lafiya a Puerto Rico

Mene ne Gudanarwa na Gida ? Abin takaici shine, tafiya ne a kan iyakokin ƙasashenku zuwa wasu wurare na duniya don neman magani. Yawancin lokaci, tafiya na likita ya hada da tafiya daga kasashe na farko (musamman Amurka da Turai) zuwa raƙuman ɓangaren duniya. Thailand, Indiya, Mexico da kuma Costa Rica suna daga cikin wuraren da yawon shakatawa masu shahara.

Amma dalilin da yasa mutane suke so su yi tafiya don neman magani, gaskiyar ita ce yawon shakatawa na kiwon lafiya ya haifar da hankali sosai.

Wadannan wurare za su iya ba da kulawa a daidai ko matakan da ya fi girma fiye da "matsayi na yamma", a mafi yawan tsararraki ko da lokacin da kun hada da farashin tafiya (kuma wancan ne ga marasa lafiya marasa lafiya), kuma ku cire shi duka, kuna iya jin dadin zama a cikin wani wuri mai mahimmanci.

Rashin haɗari, irin su su ne, kuma a fili yake. Akwai rashin sanin abin da ba a sani ba (sabuwar ƙasa, harshe na waje) da tsoron cewa, idan wani abu ya ɓace, mai haƙuri ba zai sami damar dawo da kudaden da suka ɓata ba ko neman binciken shari'a.

Ƙungiyar Magani a Puerto Rico

Wanda ya kawo mu zuwa Puerto Rico. A matsayin mai tasowa a cikin kayan aikin kiwon lafiya, Puerto Rico na iya ba da kariya da kusan babu wata ƙasa da za ta iya daidaita. Ga ɗaya, 'yan ƙasar Amirka ba su fita daga gida ba . Ga wani kuma, Puerto Rico ya kusa kusa da Amurka don kada ya wuce tafiya na mako-mako don hanyar fitar da kofi ko kuma Caribbean sun yi sumbatar da shi don 'yan kwanaki.

Amma kira na tsibirin a matsayin wurin tafiya na likita ya wuce wadancan amfanin.

Me yasa Puerto Rico

Tsarin jirgin saman da ya fi dacewa daga filayen jiragen sama a Amurka, Puerto Rico yana ba da komai na kusa-mafi yawan yanayi a cikin shekara, babu fasfoci da ake buƙata ga matafiya na Amirka, da kuma harshen Turanci (musamman ga ma'aikatan lafiya).

Daga cikin sabis ɗin da za ku iya samun a nan (har zuwa kashi 80 cikin ƙasa da irin wannan hanya a Amurka) aikin tiyata, cututtuka na zuciya da jijiyoyin zuciya, ilimin ilimin halitta da kuma ilimin lissafi. Kuma, saboda wata ƙasa na Amurka, asibitoci a Puerto Rico dole ne su bi ka'idodin Amurka. A} arshe, likitoci a Puerto Rico dole ne su kasance masu rijista, don haka marasa lafiya na Amirka sun dogara da ingancin jiyya da suka samu. Yawan ƙasa.

Kamfanin yawon shakatawa na Puerto Rico ya ruwaito cewa tsibirin yana da asibitocin asibitoci 70, kuma ayyukan shida sun fara aiki don haɗaka hotel din da wuraren asibiti. Misalai guda biyu da suka fi dacewa da ingancin kulawa da lafiya a nan su ne asibitin Alkawari na Presbyterian, wanda aka sani da suna El Presby , wanda ke tsakiyar tsakiyar hankalin garin Condado da ke San Juan da kuma nisa zuwa wurare masu kyau kamar San Juan Marriott Resort & Stellaris Casino , da Centro Médico a Río Piedras, San Juan. Gidan zamani yana haɗar asibitoci da wurare masu yawa, ciki har da cibiyoyin ilimin halitta, na zuciya da na jini.

Bayan Kula

Hakika, ɗaya daga cikin dalilai mafi ban sha'awa don tafiya don bukatun lafiyar ku shine damar da za ku ji dadin bukukuwan da ake buƙata bayan an cire ku.

Kuma Puerto Rico yana ba da dama na zaɓuɓɓuka domin hutu, hutawa da shakatawa. Fara da fiye da 300 rairayin bakin teku masu fuskantar da Atlantic ko Caribbean (za ka iya zaɓar) a kan abin da za ka iya jiƙa a rana kuma sauraron magungunan ƙwaƙwalwar ruwa na hawan. Za a iya jin dadi mai kyau na El Yunque koda kuwa ba kayi tafiya ba a cikin gandun daji. Kuma idan akwai farfado da sayarwa dole ne ku taimaki ku warkar, ba za ku bukaci barin San Juan ba .

Ba'a da wuya a zo da dalilai don ziyarci Puerto Rico. Kuma ba shakka ba wuya a yi tunanin dalilin da ya sa wannan tsibirin ya zama zaɓaɓɓen zabi ga matafiya masu kiwon lafiya. Kulawa mai kyau, kulawar Amurka da kulawa, ƙananan ƙarancin Caribbean, kuma zaka iya barin fasfo dinka a gida. Menene karin tambayoyin?